| ชื่อแบรนด์: | RESKY |
| เลขรุ่น: | LP802040 |
| ขั้นต่ำ: | 10 ชิ้น |
| ราคา: | โปร่ง |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องกระดาษ |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | เวสเทิร์นยูเนี่ยน, T/T |
แบตเตอรี่ลิเธียมโพลิเมอร์แบบชาร์จไฟประสิทธิภาพสูง ออกแบบมาโดยเฉพาะสำหรับหลอดไฟ LED, สมาร์ทวอทช์ และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ขนาดกะทัดรัด
| คุณสมบัติ | ค่า |
|---|---|
| ความจุปกติ | 600mAh |
| กระแสไฟชาร์จ | 0.2C |
| กระแสไฟคายประจุต่อเนื่อง | 0.5C |
| กระแสไฟคายประจุสูงสุด | 1C |
| น้ำหนัก | 10 กรัม |
| อายุการใช้งาน (รอบ) | 500 รอบ |
| การรับประกัน | 12 เดือน |
| การจัดส่ง | UPS, DHL, FedEx, TNT, ทางอากาศ, ทางทะเล, สายพิเศษ |
| ขั้วต่อ | JST, Molex |
| ข้อมูลจำเพาะ | 8×20×40 มม. |
| รายการ | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| ประเภทแบตเตอรี่ | แบตเตอรี่ LiPo 3.7V 600mAh |
| แรงดันไฟชาร์จ | 4.2V |
| แรงดันไฟปกติ | 3.7V |
| ความจุปกติ | 600mAh @ คายประจุ 0.2C |
| กระแสไฟชาร์จ | มาตรฐาน: 0.5C, เร็ว: 1.0C |
| วิธีการชาร์จมาตรฐาน | ชาร์จ CC 0.5C ถึง 4.2V จากนั้นชาร์จ CV จนกว่ากระแสไฟ ≤0.05C |
| เวลาในการชาร์จ | มาตรฐาน: 2.75 ชั่วโมง, เร็ว: 2 ชั่วโมง |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด | 1.0C |
| กระแสไฟคายประจุสูงสุด | 1.0C |
| แรงดันไฟตัดการคายประจุ | 2.75V (0.2C) |
| อุณหภูมิการทำงาน | ชาร์จ: 0°C ~45°C, คายประจุ: 0°C ~45°C |
| อุณหภูมิการจัดเก็บ | -10°C ~ +45°C |
| ขนาด | ความยาว: 40±2 มม., ความกว้าง: 20±0.5 มม., ความหนา: 8±0.2 มม. |
| การทดสอบการตก | ตกจากความสูง 1 เมตร 2 ครั้งบนพื้นคอนกรีต - ไม่มีการลุกไหม้, ไม่มีการรั่วไหล |
| อายุการใช้งาน (รอบ) | ≥500 ครั้ง |
แบตเตอรี่แรงดันมาตรฐาน 3.7V: แรงดันไฟปกติคือ 3.7V, แรงดันไฟตัดการชาร์จคือ 4.2V.
แบตเตอรี่แรงดันสูง 3.8V: แรงดันไฟปกติคือ 3.8V, แรงดันไฟตัดการชาร์จคือ 4.35V.
แบตเตอรี่แรงดันสูงให้พลังงานออกสูงกว่าในปริมาตรเท่ากัน สำหรับเซลล์ที่มีความจุเท่ากัน (เช่น 2000mAh):
แบตเตอรี่แรงดันสูงมีอายุการใช้งาน (รอบ) สั้นกว่าเนื่องจากแรงดันไฟฟ้าในการทำงานที่สูงกว่า แบตเตอรี่แรงดันสูงเหมาะสำหรับสถานการณ์ที่ต้องการอายุการใช้งานแบตเตอรี่สูง แต่ข้อกำหนดด้านอายุการใช้งานไม่เข้มงวดนัก ในขณะที่แบตเตอรี่แรงดันมาตรฐานจะดีกว่าสำหรับอุปกรณ์ที่ต้องการการใช้งานระยะยาว
แบตเตอรี่แรงดันมาตรฐาน 3.7V: ใช้กันอย่างแพร่หลายในอุปกรณ์พกพา เช่น ชุดหูฟังบลูทูธ, กล้องติดรถยนต์ และไฟฉายคาดศีรษะ; เทคโนโลยีที่สมบูรณ์, ความปลอดภัยสูง และต้นทุนต่ำ.
แบตเตอรี่แรงดันสูง 3.8V: ใช้เป็นหลักในอุปกรณ์ที่ต้องการอายุการใช้งานแบตเตอรี่สูง เช่น โทรศัพท์มือถือระดับไฮเอนด์, เทอร์มินัล IoT และอุปกรณ์ทางการแพทย์; ต้องการวงจรที่รองรับการชาร์จ 4.35V.
เรตติ้งโดยรวม
ภาพรวมการให้คะแนน
ต่อไปนี้คือการกระจายของเรตติ้งทั้งหมดรีวิวทั้งหมด